Diễn Đàn Vân Đồn

.

• Style 1
  • Style 2
  • Style 3
  • Style 4
  • Style 5
  • Style 6
  • Style 7
  • Style 8
  • Style 9
  • Style 10
  • Style 11
  • Style 12

• Tùy chọn
    Vui lòng nhập 1 link ảnh làm nền

Đồng ÝThoát

Share|

Ý nghĩa đích thực của cuộc sống

Go down 

joeyciS2
    Mod

joeyciS2

Post Post : 243
    Tuổi Tuổi : 29
    Đến từlong thành_Đồng Nai

Character sheet
    pet pet:
    Ý nghĩa đích thực của cuộc sống Empty

Thời gian viết bàiMon Nov 07, 2011 7:47 pm
    » Status:

Ý nghĩa của cuộc sống nằm ngay trong những giá trị bình thường quanh ta — là tình yêu của mẹ cha, là tình thân của bạn bè,...

...là niềm vui và hạnh phúc khi đối mặt và vượt qua khó khăn, là ước mơ và hi vọng vào ngày mai...

Nhiều bạn trẻ thường tự đặt cho mình câu hỏi: “Ta là ai ở giữa cuộc đời rộng lớn này?”, “Ý nghĩa đích thực của cuộc sống là gì?”, “Ta sống vì điều gì?”. Đó là tâm sự quen thuộc của những tâm hồn mới lớn, đôi khi đứng trước cuộc sống rộng lớn và mênh mông, những người trẻ tự thấy mình cô độc, lạc lõng, thậm chí mất phương hướng. Những câu hỏi tưởng chừng ngô nghê ấy, cũng chính là câu hỏi về trách nhiệm, về ý nghĩa của cuộc sống của chính mình.

Ý nghĩa đích thực của cuộc sống 4916eca1_hoaboconganh

Nhưng bạn có biết không? Có nhiều điều thật giản dị, câu trả lời đôi khi nằm ngay trong chính câu hỏi. Cuộc sống không phải là một chuỗi những bất ngờ, tự nhiên mà có, cuộc sống là những điều nối tiếp nhau, có nhân có quả, có bắt đầu và có kết thúc. Có bao giờ bạn tự hỏi, bạn có được ngày hôm nay, là nhờ điều gì hay không? Trả lời được câu hỏi đó, bạn sẽ có cho mình câu giải đáp với những thắc mắc tưởng chừng vô tận với cuộc sống...

Bạn này, bạn được nuôi dưỡng lớn khôn, mạnh khỏe như thế này, là nhờ cha bạn đã vất vả mỗi ngày, không quản nắng mưa, lao động cực nhọc để bạn có bát cơm trắng dẻo thơm, được cắp sách vở tới trường học điều hay lẽ phải, được manh áo ấm qua mùa đông giá rét... Vậy thì, bạn hãy nâng niu từng hạt gạo ngọt bùi, học cho thật tốt, thật hay, và đừng quên tâm niệm một lòng - “công cha như núi Thái Sơn”...

Từ nhỏ tới lớn, cả khi khỏe mạnh tươi vui đến khi ốm đau bệnh tật, trái nắng giở trời, mẹ luôn là người nâng niu từng bữa ăn giấc ngủ cho bạn. Mẹ thức khuya dậy sớm, pha cho bạn ly sữa, nấu cho bạn bát mỳ mỗi khi bạn đến kỳ thi chong đèn học bài. Khi bạn gặp thất bại, buồn đau, lo lắng, mẹ luôn ở bên động viên, lắng nghe, an ủi... Vì thế, đừng bao giờ làm đau lòng mẹ, bạn nhé.

Khi bạn gặp khó khăn, những – người – bạn – thật – sự luôn chìa tay ra giúp bạn. Khi bạn có tâm sự, nỗi niềm, bạn bè luôn sẵn sàng sẻ chia. Khi bạn hạnh phúc, bạn bè luôn mỉm cười, chung vui với bạn. Vì thế, bạn hãy luôn thương yêu, luôn mở lòng với những người bạn thân thật thân ấy nhé!

Bạn có nhớ mình vượt qua được những thăng trầm, những hụt hẫng trong cuộc sống bằng cách nào không? Đó chính là vì bạn còn hi vọng vào tương lai, bởi bạn tin rằng “Ngày mai sẽ là một ngày mới” và “sau cơn mưa trời lại sáng”. Vì thế, dù trong bất cứ hòan cảnh nào, bạn cũng đừng đánh mất niềm tin và hi vọng đấy nhé!

Ý nghĩa đích thực của cuộc sống Images?q=tbn:ANd9GcSpiAnO5x0jItearnCmEdJOBp9W-A_YRqrDrMWESBAb6-uOJOYOTw

Bạn à, bạn có hiểu tôi định nói điều gì với bạn không? Ý nghĩa của cuộc sống nằm ngay trong những giá trị bình thường quanh ta – là tình yêu của mẹ cha, là tình thân của bạn bè, là niềm vui và hạnh phúc khi đối mặt và vượt qua khó khăn, là ước mơ và hi vọng vào ngày mai... Và điều gì nuôi dưỡng tâm hồn ta, xây đắp nên cuộc sống của chúng ta, thì ta cần, nên và phải sống vì chính những điều đó.

blog.tamtay.vn 10 14

vanies
    Smod

vanies

Post Post : 287
    Tuổi Tuổi : 32
    Đến từLong Thành_Đồng Nai

Character sheet
    pet pet:

Thời gian viết bàiMon Nov 07, 2011 10:20 pm
    » Status:

ý nghĩa thật

joeyciS2
    Mod

joeyciS2

Character sheet
    pet pet:

Thời gian viết bàiTue Nov 08, 2011 7:50 pm
    » Status:

hjhj 14

phamduchieu1995
    Trưởng Phòng

Post Post : 153
    Đến từ5TH ELEMENT

Character sheet
    pet pet:

Thời gian viết bàiWed Nov 09, 2011 9:03 pm
    » Status:

:puke!

quocanh0008
    Mod

quocanh0008

Post Post : 220
    Tuổi Tuổi : 28
    Đến từlong thành-đồng nai

Character sheet
    pet pet:

Thời gian viết bàiWed Nov 09, 2011 9:23 pm
    » Status:

lâu được một bửa

joeyciS2
    Mod

joeyciS2

Character sheet
    pet pet:

Thời gian viết bàiFri Nov 11, 2011 9:13 pm
    » Status:

là sao nh0ck ?

quocanh0008
    Mod

quocanh0008

Post Post : 220
    Tuổi Tuổi : 28
    Đến từlong thành-đồng nai

Character sheet
    pet pet:

Thời gian viết bàiSat Nov 12, 2011 12:10 pm
    » Status:

lại nổ

joeyciS2
    Mod

joeyciS2

Character sheet
    pet pet:

Thời gian viết bàiSat Nov 12, 2011 7:57 pm
    » Status:

nổ đầu ông ák! cái đó là tui coppy đưa xuống chứ có phải tui viết au mà nổ !

Sponsored content

Thời gian viết bài
    » Status:

Trang 1 trong tổng số 1 trang